Hỏi đáp

Tìm Hiểu Về 100Base Tx Là Gì, Thế Nào Là Tx, Fx Và Những Chuẩn chỉnh Của Ethernet – viettingame

SFP to 10/100 và SFP to 10/100/100Media Converter là converter quang cáp quang sang trọng Ethernet với những cổng to 10/100 converter quang, cổng Fast / Gigabit Ethernet vận tốc duplex hoặc cổng Gigabit Ethernet. Những cổng cho phép thông số kỹ thuật mạng linh hoạt bằng SFP module

100 phần quà card 100k dành tặng cho member https://viettingame.com/: Click tại đây

Đang xem: 100base tx là gì

Theo những loại SFP to 10/100 truyền thông media converter quang, với những loại converter quang SFP tương ứng. Chúng ta nên biết những tiêu chuẩn chỉnh Fast Ethernet để hiểu thiết bị này.

Những nội dung bài viết khác chúng ta thậm chí sử dụng rộng rãi:

Bộ chuyển đổi quang điện Fast Ethernet là một thuật ngữ tập thể cho một số trong những tiêu chuẩn chỉnh Ethernet mang lưu lượng truy vấn ở vận tốc danh nghĩa 100Mbps, so với vận tốc Ethernet lúc đầu là 10Mbps. Mang một số trong những tiêu chuẩn chỉnh 10/100 converter quang bao hàm 100Base-T, 100Base-TX, 100Base-FX, 100Base-SX, 100Base-BX, v.v. Rõ rệt, 100 Có nghĩa là vận tốc 100Mbps.100Base-T là một tiêu chuẩn chỉnh Fast Ethernet lúc đầu cho cáp đôi xoắn. Độ dài đoạn cho cáp 100Base-T được giới hạn ở 100m. 100Base-TX là dạng Fast Ethernet chiếm ưu thế và chạy trên hai cặp dây bên trong cáp CAT5 trở lên trên. Do cáp CAT5 thường thì chứa 4 cặp, nó thậm chí hỗ trợ hai link 100Base-TX với converter quang dây. Trong số những tiêu chuẩn chỉnh to 10/100 converter quang, 100Base-TX cho tới nay là phổ cập nhất và được hỗ trợ bởi phần to phần cứng Ethernet hiện đang được sản xuất.100Base-FX là phiên phiên bản của Fast Ethernet qua cáp quang. Nó sử dụng bước sóng ánh sáng sủa NIR 1300nm được truyền qua hai sợi quang, một cho nhận (RX) và một cho truyền (TX). 100Base-FX nên sử dụng những đầu nối SC, ST, LC, MTRJ hoặc MIC với SC là tùy tìm ưu tiên. Tuy nhiên, nó ko tương thích với 10Base-FL, phiên phiên bản 10Mbps trên cáp quang. SFP 100Base-FX hoạt động và sinh hoạt trên link MMF (sợi multimode) thường thì kéo dãn tới 2km.100Base-SX là một phiên phiên bản khác của Fast Ethernet qua cáp quang. Nó sử dụng hai sợi quang đa mode cho RX và TX. Phía trên là một giải pháp thay thế tiền bạc thấp hơn so với sử dụng 100Base-FX, chính vì nó sử dụng quang học bước sóng ngắn từ trường, rẻ hơn đáng kể so với quang học bước sóng dài được sử dụng trong 100Base-FX. 100Base-SX thậm chí hoạt động và sinh hoạt ở {khoảng cách} lên tới 550m. Nó sử dụng bước sóng tương tự như 10Base-FL.Không phải như 100Base-FX, điều này cho phép 100Base-SX tương thích ngược với 10Base-FL. Do bước sóng ngắn từ trường hơn được sử dụng (850nm) và {khoảng cách} ngắn lại thậm chí hỗ trợ, 100Base-SX sử dụng những thành phần quang học ít tốn xoàng hơn (đèn LED thay vì như thế laser) khiến cho nó trở thành một lựa tìm thú vị cho những người upgrade từ 10Base-FL và những người ko yêu cầu {khoảng cách} xa.100Base-BX là phiên phiên bản của Fast Ethernet qua một sợi quang, trong lúc 100Base-FX sử dụng một cặp sợi. Sợi đơn mode được sử dụng cùng với bộ ghép kênh đặc biệt quan trọng để phân chia tín hiệu thành quá trình sóng TX và RX. Hai bước sóng được sử dụng cho TX và RX là 1310 / 1550nm. Những đầu cuối ở mỗi bên của sợi ko bằng nhau, vì như thế một đầu truyền xuống sử dụng bước sóng 1550nm, và đầu cuối truyền lên sử dụng bước sóng 1310nm. {Khoảng cách} chuyển của nó thậm chí là 10, 20 hoặc 40 km. Một SFP 100Base-BX hoạt động và sinh hoạt trên link sợi đơn SMF (sợi đơn cơ chế) thường thì kéo dãn tới 10km.Liên quan tới những tiêu chuẩn chỉnh không giống nhau này, converter quang fast Ethernet được thiết kế với những cổng SFP không giống nhau để hỗ trợ converter quang 100Base-T SFP, 100Base-FX SFP, 100Base-SX SFP, 100Base-BX SFP và thậm chí 100Base-FX sang trọng được sử dụng trong converter quang với hai cổng SFP (100Base-FX và 100Base-TX).Netsystemkhông chỉ cung ứng converter quang SFP 100Base cho Fast Ethernet, mà còn cung ứng converter quang phương tiện SFP to 10/100/1000Base cho Gigabit Ethernet. Những converter quang SFP này mở bao la đồng sang trọng sợi quang, đa mode thành đa modevà đa modethành sợi đơn modebằng cách thao tác làm việc với module SFP . Một loạt những converter quang SFP với sẵn để thỏa mãn nhu cầu mọi yêu cầu chuyển đổi sợi quang.

*

Xem thêm: Tải về Mediafire Desktop For Windows Không lấy phí, Mediafire Blog

1. Mở bao la {khoảng cách} mạng 10/100 converter quang lên tới 120km2. Hỗ trợ multimode và sợi singlemode3. Hỗ trợ những đầu nối sợi SC, LC và ST4. Chức năng đặc biệt quan trọng như truyền qua link, Lỗi kết thúc, Tự động MDIX và Loopback

Xem thêm: tai game 3d ban sung

Mẹo: Link Pass Through là tính năng khắc phục sự cố cho phép converter quang phương tiện giám sát cả hai cổng RX sợi quang và đồng bị mất tín hiệu. Tự động hóa-MDIX là một công dụng tự động phát hiện và định thông số kỹ thuật cổng cặp xoắn trên converter quang thành thông số kỹ thuật MDI-X đúng mực.SFP to 10/100 và SFP to 10/100/1000Media Converter là những thiết bị linh hoạt và hiệu suất cao về tiền bạc để triển khai và tối ưu hóa những link sợi trong toàn bộ những loại mạng. Netsystem cung ứng nhiều lựa tìm bộ chuyển đổi quang điệnvới rất tốt cho Ethernet, Fast Ethernet, Gigabit Ethernet, Ethernet 10Gigabit và truyền dữ liệu. Vui lòng truy vấn Netsystem để tìm hiểu thêm những thành phầm converter cáp quang.Nếu khách hàng với ngẫu nhiên thắc mắc nào, vui lòng gọi cho công ty chúng tôi.

Về Viettingame.com

Viettingame.com - Chuyên trang web tổng hợp những thông tin hữu ích trên internet như thông tin về game, tin tổng hợp
Xem tất cả các bài viết của Viettingame.com →

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *